



Fomu ya Maombi ya Kujiunga Na Shindano la FANIKISHA BIASHARA

MAELEZO YA MSINGI

1. FANIKISHA BIASHARA ni shindano kwa ajili ya vijana wanaoamini kwamba msingi wa kufanikiwa ki-biashara huanza na mipango sahihi na utekelezaji wa kifani na juhudi binafsi na moyo wa kutaka kufanikiwa, wala si kiwango cha fedha au msaada wa aina yeyote. Shindano hili liko kwa ajili ya kuwafungulia dunia kwa njia ya mafunzo, malezi ya biashara na huduma za ki-fedha ili wawe wanachotaka kwa kadri iwezekanavyo.
2. Fomu hii inawahusu vijana (miaka 18-35) wakazi wa Wilaya ya Kondoza Mkoa wa Dodoma Na Wilaya ya Iramba Mkoa wa Singida ambao wana nia ya dhati ya kujijiriki ki-biashara na wanataka kutumia fursa ya FANIKISHA BIASHARA kutimiza MALENGO yao.
3. Maelezo yasomwe kwa makini na fomu ijazwe kwa ukamilifu na kurudishwa TECC kwa njia ya barua pepe (email) kabla ya tarehe 30-11-2022 saa 09:00 alasiri. Hakuna fomu itakayopokelewa baada ya muda huo.
4. Fomu hii haiuzwi.
5. Ambatanisha vivuli vya vyeti vya elimu, kuzaliwa, leseni ya biashara (kama ipo), Hati ya Usajili wa Biashara
6. Katika kupitia maombi haya na kuchagua wanufaikaji, uamuzi wa jopo la wataalamu utakuwa wa mwisho

A: TAARIFA ZA WAOMBAJI

1. Jina Kamili:

1.	
2.	
3.	

2. Namba za vitambulisho

1.	
2.	
3.	

3. Jinsi:

WANGAPI

ME

KE

4. Umri (Tarehe/Mwezi/Mwaka):

5. Anwani (ilipo biashara)

S. L. P

6. Kijiji/Mtaa

7. Kata

8. Wilaya

9. Mkoa

10. Namba ya Simu

11. Namba ya mtu wa karibu:

12. Barua pepe:

13. Akaunti ya Benki:

TUNAYO

HATUNA

14. Jina na Tawi la Benki

15. Akaunti namba

16. Kiwango cha juu cha Elimu

Darasa la VII

Kidato cha IV

Kidato cha VI

Kozi maalum

Chuo Kikuu

Nyingine

17. Je mnahudhuria masomo yeyote kwa sasa?

AU

NDIO

HAPANA

18. Je mmewahi kujiunga/kushiriki programu yeyote kama hii ndani ya miaka 5 iliyopita?

AU

NDIO

HAPANA

19. Kama NDIO, programu ilihusu nini na iliendeshwa na taasisi gani

--

20. Eleza sababu za kutaka kujiunga na shindano ya FANIKISHA BIASHARA (weka v panapohusika)

Kupata mafunzo

Kupata mtaji (mkopo)

Kupata vifaa (vitendea kazi) vya biashara

21. Je mmeajiriwa kwa sasa na mnalipwa mshahara?

	AU	
NDIO		HAPANA

22. Kama Umeajiriwa eleza aina ya ajira uliyo nayo sasa

	AU	
KUDUMU		MUDA MFUPI

23. Nini Wastani wa kipato chenu cha sasa

	AU	
Shs. Kwa siku?		Shs. Kwa Mwezi?

24. Idadi ya wategemezi wenu (wanaowategemea katika maisha ya kila siku)

Hakuna	Mmoja	Wawili	Watatu	Wanne	Zaidi ya watano

25. Kwa wastani ni sehemu gani ya kipato chako kinatumika kuendesha familia

Hakuna	Kidogo	Nusu	Zaidi ya nusu	Yote

B: WAZO LA KUKUZA BIASHARA

26 Mnafanya/Mnataka kufanya/kuboresha biashara gani:

--

27 Mnaona fursa gani katika biashara hii:

--

--	--

28	Ainisheni Bidhaa/Huduma mnazotoa/mtakazotoa katika Biashara yenu:-	
----	--	--

29	Wateja wenu ni wapi/watakuwa kina nani?	
----	---	--

30	Nini kinafanya/kitafanya bidhaa/huduma yenu ipendwe zaidi na wateja	
----	---	--

C: UWEZO WA WAJASIRIAMALI

31 Kwa nini mnadhani biashara hii ni sahihi kwenu:

--

32 Mnahitaji nini ili muweze kukuza biashara hii:

--

33. Je mna biashara yeyote kwa sasa?

	AU	
NDIO		HAPANA

Kama hamna biashara yeyote kwa sasa fomu inaishia hapa, kama mnayo endeleeni na maswali yanayofuata

34. Tajeni Jina la Biashara yenu:

--

35. Mlianza biashara hii lini (Tarehe/Mwezi/Mwaka)

--

36. Eneo la Biashara yenu (Mtaa/Kata/Wilaya)

--

37. Je kuna mauzo yeyote mmefanya mpaka sasa?

	AU	
NDIO		HAPANA

38. Aina gani ya biashara mnafanya kwa sasa (weka ✓ panapohusika)

Kilimo (kulima mazao, ufugaji, mazingira, mazao ya misitu, asali, uvuvi nk)
Uongezaji thamani (usindikaji chakula, vinywaji, useremala, vyuma, uchongaji nk)
Uchuuzi (kununua na kuuza bidhaa mbalimbali)
Uchimbaji (madini, kokoto, mchanga nk)
Ushonaji (mavazi ya aina mbalimbali)
Huduma za fedha (M-PESA, SACCOs, VICOBA nk)
Tehama (internet café, huduma za simu)
Ujenzi (kutengeneza matofali na vifaa vyote vya ujenzi)
Huduma (utalii, mgahawa, saluni, baa, kuonyesha video, pool table)
Elimu (elimu ya awali, msingi, sekondari, kituo cha mafunzo nk)
Afya (duka la dawa, kituo cha afya, tiba asili)
Usafiri (taxi, daladala, bodaboda, kubeba mizigo (pick-ups),

Mengine -----

39. Mna wafanyakazi wangapi wa kuajiri (taja idadi ukiacha wewe)

40. Tajeni idadi ya matawi ya biashara yenu

41. Je mna leseni ya biashara?

 AU
NDIO HAPANA

42. Kama mna biashara ya vyakula au dawa, je mna cheti cha TMDA au TBS?

 AU AU
NDIO HAPANA HAINIHUSU

43. Mna kitambulisho cha mlipa kodi (TIN)?

 AU
NDIO HAPANA

44. Ni kiasi gani cha kodi mnalipa halmashauri/manispaa

 AU Shs. AU Shs
HAKUNA Kwa Mwezi Kwa Mwaka

45. Ni kiasi gani cha kodi mnalipa TRA?

 AU Shs AU Shs
HAKUNA Kwa Mwezi Kwa Mwaka

46. Wastani wa mauzo katika biashara yenu

 Shs AU Shs AU Shs
Kwa wiki Kwa Mwezi Kwa Mwaka/Msimu

47. Eleza misimu ya biashara yako kwa mwaka

 Haina msimu Msimu 1 Msimu 2 Misimu 3 Misimu 4 Zaidi ya 4

48. Wastani wa fedha mnayozungusha katika biashara yenu

 Shs AU Shs AU Shs
Kwa wiki Kwa Mwezi Kwa Mwaka

49. Je una mkataba wowote wa kimaandishi wa kibiashara (eleza thamani)

 Shs.

50. Elezeni thamani ya mali mnazomiliki kwa sasa

Fedha taslimu au iliyo benki

 Shs.

Bidhaa (ambazo zipo na hazijauzwa)

 Shs.

Ardhi/Jengo la Biashara

 Shs.

Vitende kazi vya biashara

 Shs.

Vifaa vya usafirishaji (mkokoteni, baiskeli, pikipiki, gari nk)

 Shs.

Mengineyo-----

 Shs.

51. Je Biashara yenu ina Bima?

 AU
NDIO HAPANA

52. Mlipata wapi taarifa za programu ya FANIKIWA BIASHARA?

Radio

Rafiki/Jirani/Jamaa
Ofisi ya Serikali (Wizara/Halmashauri/manispaa)
Ofisi ya Mbunge
Taasisi zisizo za Serikali (NGOs)

Nyinginezo-----

C: UTHIBITISHO

Tunathibitisha kwamba taarifa tulizotoa hapa ni sahihi na za kweli na endapo itagundulika vinginevyo tutakuwa tayari kuwajibika

Sahihi yangu: Tarehe:

Sahihi yangu: Tarehe:

Sahihi yangu: ----- Tarehe: -----