

FOMU YA MAOMBI YA KUJIUNGA NA PROGRAMU YA VIA-JIANDALIE AJIRA

SOMA MAELEZO YA MSINGI HAPO CHINI

1. Via Jiandalie Ajira ni programu ya ujasiriamali kwa vijana inayotekelezwa kwa ushirikiano kati ya TECC, IYF na NEEC kwa pamoja zikishirikiana na taasisi ya MasterCard (The MasterCard Foundation). Programu hii inahusisha pia Shirika la viwanda vidogo Tanzania (SIDO), Chama cha Wafanyabiashara wenye Viwanda na Kilimo Tanzania (TCCIA), Mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) na Watoa huduma za kitaalamu za ki-biashara (BDSPs) katika mikoa husika kama watekelezaji wakuu wa programu hii.
2. Lengo mahususi la programu hii ni kutoa msaada kwa vitendo kwa wajasiriamali vijana katika kuanzisha/kukuza biashara zao kwa kuwapatia mafunzo ya ujasiriamali na usimamizi wa biashara na kuwaunganisha na taasisi za fedha kwa ajili ya kupata mikopo nafuu
3. **Mradi Huu Hautoi Mikopo wala pesa za kuanzishia Biashara ila unatoa elimu ya ujasiriamali, kukuunganisha na Mlezi wa kibiashara na kukuunganisha na taasisi za fedha ili uweze kupata Mkopo wakuendeleza/kuanzisha biashara yako.**
4. Walengwa wa programu hii ni vijana wenye umri kati ya miaka **18-24** wanao ishi katika Mikoa ya Dar es Salaam, Pwani, Mtwara na Dodoma watakapo onyesha kiwango kikubwa cha utayari na uhubutu wa kuanzisha/ kuboresha biashara zao.
5. Waombaji wawe na uhakika wa kushiriki mafunzo kwa ukamilifu na pia kukamilisha huduma ya malezi ya ki-biashara (Mafunzo ya darasani yatadumu kwa kipindi cha wiki 6 na Malezi ya Ki-biashara yatadumu kwa kipindi cha miezi 12).
6. Tafadhali jaza fomu hii kwa makini na ukimaliza irudishe Ofisi ya Afisa vijana katika Manispaa **Dar es Salaam, Dodoma, Mtwara na Pwani** au ofisi uliochukulia fomu hii katika Mikoa tajwa kabla ya tarehe **24/08/2018** Saa 9 alasiri. Fomu yeyote ya maombi itakayorudishwa baada ya muda uliopangwa kupita haitapokelewa.
7. Vijana wote watakoachaguliwa kujiunga na programu hii watatakiwa kuchangia kiasi cha **Shilingi 5000/=** za Tanzania ikiwa ni ada ya mafunzo.
8. Usaili wa kuwapata vijana watakoajiunga na programu hii utafanyika tarehe **11/09/2018** saa 2:00 Asubuhi.
9. Watakapo fanikiwa kupita kwenye usaili, mafunzo yataanza tarehe **18/09/2018** saa 2:00 Asubuhi.
10. Maswali yote yenye alama ya nyota * **LAZIMA** mwombaji ayajibu.
11. **Wakati wa kurudisha fomu hii hakikisha umeambatanisha kivuli cha cheti kimojawapo kati ya hivi tajwa: cheti au kitambulisho kinachoonyesha mwaka wako wa kuzaliwa mfano Kitambulisho cha Taifa, Kitambulisho cha kupigia kura au Cheti cha kuzaliwa.**
12. Katika kupitia maombi haya na kuchagua wanufaikaji, uamuzi wa jopo la wataalamu utakuwa wa mwisho.
13. **Fomu hii haiuzwi.**
14. Kwa maelezo zaidi piga simu namba 0710-824-222

A: TAARIFA ZA MWOMBAJI

1. Jina lako kamili*: _____
UHITAJI; tafadhali andika jina lako kamili, anza na jina lako la kwanza, la katikati na la mwisho au ukoo. **KUMBUKA**: hakikisha majina yako yanafanana kama yanavyo onekana kwenye vyeti vyako (kivuli cha cheti ulichoambatanisha).
2. Namba ya Utambulisho*: _____
UHITAJI; tafadhali andika namba yako ya utambulisho kama inavyoonekana katika cheti au hati mojawapo kati ya hivi (uliyoambatanisha): cheti cha elimu, cheti cha kuzaliwa, kitambulisho cha mpiga kura, leseni ya kuendesha vyombo vya moto au leseni ya biashara.
3. Wewe ni (zungushia jibu moja kati ya mengi uliyopewa)
 - a. Mume
 - b. mke
4. Una miaka mingapi? _____
5. Ulizaliwa tarehe, Mwezi na mwaka gani? (Siku/Mwezi/Mwaka): _____
6. Unaishi wapi?
 - a. Sanduku la Barua: _____
 - b. Mtaa/Kijiji: _____
 - c. Kata: _____
 - d. Wilaya: _____
 - e. Mkoa: _____
7. Namba yako ya Simu?(Kama unayo) _____

8. Barua pepe? (kama unayo) _____
9. Je unatumia facebook? Kama ndiyo, ni barua pepe ipi yenye uhusiano na akaunti yako ya facebook?

10. Tafadhali tunaomba utupatie jina na namba ya simu ya mtu wako wa karibu atakayeweza kutusaidia kukupata wewe kwa urahisi:
- Jina lake kamili: _____
 - Namba yake ya simu: _____
 - Uhusiano wake na wewe: _____
11. Je una akaunti ya Benki? (zungushia jibu moja kati changuzi ulizopewa)
- Ndio
 - Hapana
12. Je una watu wanaokutegemea ikiwemo watoto wako wa kuwazaa?
- Ndio, tafadhali ondika idadi yao _____ -
 - Hapana
13. Una kiwango gani cha elimu*?
- Sijasoma.
 - Sikumaliza shule ya Msingi
 - Nilimaliza elimu ya msingi
 - Nilimaliza elimu ya Sekondari
 - Chuo/chuo cha ufundi
14. Je umewahi kujiunga/kushiriki programu yeyote ndani ya miaka 5 iliyopita* (Mfano... SIDO, AFRICARE, VETA, RESTLES...)
- Ndio
 - Hapana
15. Kama NDIO, programu ilihusu nini na iliendeshwa na taasisi gani?
-
16. Hali yako ya kazi ikoje kwa sasa?
- Nimeajiriwa
 - Nimejiijiri
 - Sina Kazi
 - Mimi ni mwanafunzi

Kama huna kazi au ni Mwanafunzi tafadhali usijibu swali la 17 na 18.

17. Kama umeajiriwa/ au umejiijiri kazi yako ni:
- Yakudumu, yenye mkataba wa maandishi au maneno
 - Yakudumu, lakini isiyo na mkataba wa maandishi au maneno
 - Ya Muda au Msimu
 - Ya muda (ninapo hitajika hufanya kwa masaa au siku)
 - Mafunzo ya ya kupata uzoefu-Yenye malipo
18. Nini Wastani wa kipato chako cha Mwezi kwa sasa*? Tshs.
19. Ulisikia wapi kuhusu program ya *Via: Jiandalie Ajira**?
- Radio/TV
 - Rafiki/Jirani/Ndugu
 - Afisa wa Serikali (Wizara/Manispaa)
 - SIDO
 - Whatsapp
 - Tweeter
 - Instagram

- h. Tovuti ya TECC
- i. Shuleni/Chuoni
- j. Kanisani/Msikitini
- k. Taasisi yoyote (Tafadhali andika jina lake).....

20. Eleza sababu za kutaka kujiunga na programu ya VIA Jiandalie Ajira (zungushia panapohusika)* (zungushia yote yanayofaa)
- a. Kupata mafunzo
 - b. Kupata mtaji wa biashara (Mkopo)
 - c. Kupata vifaa (vitendea kazi) vya biashara
 - d. Sababu zingine, taja.....

21. Ni kiasi gani unakubaliana na setensi hii: **“Ujasiriamali ni njia mbadala ya kuboresha maisha ya vijana?”** (zungushia jibu lako)
- a. Nakubaliana kabisa
 - b. Nakubaliana
 - c. Sina uhakika
 - d. Sikubaliani
 - e. Sikubaliani kabisa

22. Je una biashara yeyote kwa sasa?*
- a. Ndio
 - b. Hapana

**Kama huna biashara yeyote kwa sasa fomu hii inaishia hapa (Kumbuka kuweka sahihi yako mwisho wa fomu hii),
Asante kwa muda wako. Kama una biashara tafadhali endelea kujibu maswali yanayofuata hapa chini***

23. Taja Jina la Biashara yako? Tafadhali andika:

24. Ulianza lini biashara yako (Tarehe/mwezi/mwaka)*

25. Eneo la Biashara yako (Mtaa/Kata/Wilaya):

26. Je kuna mauzo yeyote umefanya mpaka sasa?
- a. Ndio
 - b. Hapana

27. Aina gani ya biashara unafanya kwa sasa (zungushia aina moja ya biashara unayofanya)? *
- a. Kilimo (kulima mazao, ufugaji, mazingira, mazao ya misitu, asali, uvuvi nk)
 - b. Uongezaji thamani (usindikaji chakula, vinywaji, useremala, vyuma, uchongaji nk)
 - c. Uchuuzi (kununua na kuuza bidhaa mbalimbali)
 - d. Uchimbaji (madini, kokoto, mchanga nk)
 - e. Ushonaji (mavazi ya aina mbalimbali)
 - f. Huduma za fedha (M-PESA, SACCOs, VICOBA, Udalali nk)
 - g. Tehama (internet café, huduma za simu)
 - h. Ujenzi (kutengeneza matofali na vifaa vyote vya ujenzi)
 - i. Huduma (utalii, mgahawa, saluni, baa, kuonyesha video, pool table)
 - j. Elimu (elimu ya awali, msingi, sekondari, kituo cha mafunzo nk)
 - k. Afya (duka la dawa, kituo cha afya, tiba asili)
 - l. Usafiri (taxi, daladala, bodaboda, kubeba mizigo (pick-ups),
 - m. Zingine taja.....

28. Una wafanyakazi wangapi wa kuajiri (taja idadi ukiacha wewe)?
- a. 0
 - b. 1
 - c. 2
 - d. 3
 - e. Zaidi ya 4

29. Taja idadi ya matawi ya biashara yako?

30. Biashara yako imesajiliwa?
 a. Ndio
 b. Hapana

31. Kama ndio, andika namba ya leseni ya biashara yako: _____ na tarehe ya usajili: _____

32. Kama una biashara ya vyakula au dawa, je una cheti cha TFDA au TBS?
 a. Ndio
 b. Hapana
 c. Hainihusu

33. Je Biashara yako ina namba ya utambulisho wa mlipa kodi (TIN)?
 a. Ndio
 b. Hapana

34. Ni kiasi gani cha kodi unalipa halimashauri/ manispaa?

HAKUNA

KWA MWEZI

35. Ni kiasi gani cha kodi unalipa katika mamlaka ya kodi Tanzania (TRA)?

HAKUNA

KWA MWEZI

36. Wastani wa mauzo katika biashara yako

KWA MWEZI

37. Wastani wa fedha unayozungusha katika biashara yako

KWA MWEZI

38. Je una mkataba wowote wa kimaandishi wa kibiashara (eleza thamani)

39. Tafadhali andika thamani ya mali unazomiliki kwa sasa*

Fedha taslimu au iliyoko benki

Bidhaa zilizopo (ambazo hazijauzwa)

Ardhi au jingo la biashara

Vitendea kazi vya biashara

Vifaa vya usafirishaji (magari, pikipiki etc)

Mengine

Shs.
Shs.
Shs.
Shs.
Shs.
Shs.

40. Biashara yako ina bima?
 a. Ndio
 b. Hapana

D: UTHIBITISHO

Ninathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapa ni sahihi na za kweli na endapo itagundulika vinginevyo nitakuwa tayari kuwajibika

Sahihi yangu: _____

Tarehe: _____